
 

MAMLAKA YA KITAIFA YA USALAMA WA BIDHAA ZA 
KIBAYOTEKNOLOJIA  

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA  

 

NAM
BARI 

HUDUMA  MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA ADA ZA HUDUMA MUDA ILI KUPATA 
HUDUMA 

1.  Taarifa za jumla  Kuwasilisha ombi la kutaka taarifa 

 

 Haitozwi Ada yoyote 

 

 

 

 

Ndani ya siku saba za 

kazi 

  

 

2.  Uamuzi kuhusu 

malalamishi ya 

umma 

Uwasilishaji wa malalamishi   Haitozwi Ada yoyote 

 

Ndani ya siku Thelathini 

za kazi 

3.  Ombi kutaka 

ukaguzi, ufikiaji au 

nakala za rekodi

  

Tuma maombi mtandaoni   Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

Ndani ya siku Ishirini na 

Moja za Kazi 

4.  Maombi kutaka 

taarifa zihifadhiwe 

kwa siri 

Tuma maombi mtandaoni  Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

Ndani ya siku Thelathini 

za kazi  



5.  Uagizaji wa bidhaa 

na huduma 

Stakabadhi ya uteuzi na usajili 

Wasilisha stakabadhi za Zabuni 

Wasilisha ombi la mapendekezo 

Uliza stakabadhi za ununuzi  

Utoaji wa bidhaa na huduma 

 

 Kwa kuzingatia sheria ya 

PPAD, 2015 

Kwa kuzingatia mahitaji 

ya Zabuni 

 

6.  Malipo kwa bidhaa, 

huduma na kazi 

mbalimbali 

Kuwasilisha Ankara/hati ya utoaji 

bidhaa na huduma 

Kuwasilisha cheti halisi cha Nambari 

ya siri ya Shirika la Ushuru, Kenya, na 

Cheti cha kudhibitisha uzingativu wa 

Kodi ya Ongezeko la Thamani 

 Haitozwi Ada yoyote 

 

Siku Thelathini za kazi 

7.  Kuondoa mizigo Tumia mtandao  Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

Ndani ya Masaa Ishirini 

na Nne 

8.  Utoaji wa Vyeti  

(Cheti 

kinachoonyesha 
kutokuwepo kwa 
Viumbe 
vilivyobadilishwa 
Msimbojeni, barua 
kuonyesha hakuna 
pingamizi, shuguli 
kuhusu Viumbe 
vilivyobadilishwa 
msimbojeni) 

 

   

 Tuma maombi mtandaoni 

 

 Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

 

Ndani ya siku saba za 

kazi 

9.  Usajili na huduma za 

uidhinishaji upya 

(Vifaa vya Viumbe 

vilivyobadilishwa 

msimbojeni, 

 Tuma maombi mtandaoni 

 

  

 Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

  

Ndani ya siku Thelathini 

za kazi 

 



Kamati ya Asasi ya 

Usalama wa bidhaa 

za 

Kibayoteknolojia)  

 

10.  Uzungativu wa 

mapema wa ushauri 

kuhusu kubadilisha 

jenomu 

 

 

 

 

 

Tuma maombi mtandaoni 

 

 Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

Siku Thelathini hadi 

Tisini za kazi 

11.  Usampulishaji na 

upimaji wa Viumbe 

vilivyobadilishwa 

msimbojeni 

 

Upimaji wa ndani ya 

nchi 

 

 Tuma maombi mtandaoni 

 

 

 Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

Ndani ya siku saba za 

kazi 

Upimaji nje ya nchi  Tuma maombi mtandaoni 

 

 Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

Ndani ya siku Sitini za 

kazi 

12.  Uzingativu wa 

matumizi ya Viumbe 

Vilivyobadilishwa 

msimbojeni 

(Matumizi 

yaliyodhibitiwa na 

utupaji kwenye 

mazingira)  

 

 Tuma maombi mtandaoni 

 

 Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

 

Siku Tisini hadi Mia 

Moja na Hamsini 

 



13.  Uzingativu wa 

matumizi ya Viumbe 

Vilivyobadilishwa 

msimbojeni 

(Kuagiza, Kuuza 

nje na kusafirisha, 

Upya, mabadiliko 

katika itifaki)  

 

 Tuma maombi mtandaoni 

 

 

 Ada kama ilivyoonyeshwa 

kwenye kiambatisho katika 

wavuti ya mamlaka 

 

 

Ndani ya siku Thelathini 

za kazi  

 

 

  

 

Mrejesho wa mteja, tafadhali wasiliana na: 

Mkurugenzi Mkuu,  
Mamlaka ya Kitaifa ya Usalama wa Bidhaa,  

Jengo la NACOSTI  (Ghorofa ya pili),  
Upper Kabete, Kutokea Barabara ya Waiyaki, 

S. L. P. 28251 – 00100, 
NAIROBI 

Simu: +254 713854132/+254 202678667 

Baruapepe: info@biosafetykenya.go.ke 

complaints@biosafetykenya.go.ke 

Wavuti: www.biosafetykenya.go.ke 
Au 

Tume ya Maadili na Haki ya Utawala 
West End Towers 

Barabara ya Waiyaki  
P.O. Box 20414 – 00200 

NAIROBI. 

Simu: +254-20-2270000/2303000/2603765/2409574/0777 125818 / 0800221349 (Bila malipo)   

Baruapepe: info@ombudsman.go.ke 

 

 

Mamlaka ya Kitaifa ya Usalama wa bidhaa za Kibayoteknolojia imeidhinishwa kwa viwango msingi vya ubora: ISO 

9001:2015  



 

 


